เข็มทิศช่อง3 ศึกจ้าวมวยไทย (ย้ายวิกชั่วคราว) เสาร์ 26 มิ.ย.64 เวทีฝนจางชลบุรี ช่อง3 ถ่ายทอดสดเวลา 12.15-14.00 น. (การแข่งขันระบบปิด ผู้ไม่เกี่ยวข้องห้ามเข้า)



มวยรอบแชมป์เปี้ยนม้าบิน ครั้งที่ 9 รอบน๊อกเอาท์ พิกัด 118 ป.
1.หนุ่มสุรินทร์ ช.เกตุวีนา (ศิษย์นายกไนย์) 118 มวย จ.ศรีสะเกษ
ฝีมือครบเครื่องบู๊ดุดันเดินจับคล้องคอเด้งดีเหนียวแน่นปลายแข็งแรง
แพ้คะแนน ฉลามดำ ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่ 3 ก.พ.63 รดน.116.7-.7
แพ้คะแนน ฉลามขาว ต.หมอศรี 15 ส.ค.63 อ้อมน้อย.117.4-.4
ชนะคะแนน แสนเอก หนุ่มบางกระดี่ 8 ก.ย.63 ธนกร.117.4-.4
แพ้คะแนน ยอดศิลา ช.ห้าพยัคฆ์ 9 พ.ย.63 รังสิต.116.5-.5/115.8-.8
ชนะคะแนน กวางเพชร รถสวยจ่าเจต 22 มี.ค.64 ลพน.115.8-.8
จะชนะ
เพชรแสนคม เดอะเบสมวยไทยยิม (ผู้กองบัติบางบาล,ศิษย์นายกต่าง) 118.2-.2 มวย จ.บึงกาฬ ซ้อมที่เดอะเบสมวยไทย สกลนคร
รองแชมป์มวยรอบปูนเสือ มวยขวาจังหวะฝืมือครบเครื่องดักเสียบดักแทงแรงเหลี่ยมเชิงดีรวดเร็ว
แพ้คะแนน มหาสมุทร หมูปิ้งอร่อยจุงเบย 27 ต.ค.62 ช่อง7สี.115.2-.2 ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 19
แพ้คะแนน อรรถชัย ร.ร.กีฬาลำปาง 14 ก.พ.63 จ.เชียงใหม่.115
แพ้คะแนน ยอดศิลา ช.ห้าพยัคฆ์ 2 ก.ย.63 รดน.115.7-.7
แพ้คะแนน เด็ดดวงเล็ก ทีเด็ด99 15 ต.ค.63 รดน.116.6-1.6
ชนะน็อก4 เดชศักดิ์ดา ชมรมช่วยเหลือเหยื่ออาชญากรรม 27 ก.พ.64 พีชทีวี.119-1
……………………………………….
มวยรอบศึกท็อปวัน มวยมันส์ พันธุ์ดุ ครั้งที่3 138 ป.
2.เพชรลำสินธุ์ ช.ห้าพยัคฆ์ (ส.ก.สุไหงยิม,เกียรติพลทิพย์) 141-3 มวยแทน เพชรโอภาส ธ.เถระพัฒน์ มวย จ.พัทลุง ซ้อมค่ายเพชรนาคา
มวยขวาเคยชนะมาฝีมือครบเครื่องดักแทงสาดแข้งต่อยหมัดดีปล้ำในตีเข่าแทงแรงหลากหลายกว่า
ชนะน็อก4 เพชรพิฆาต ก.กลั่นบุศย์ 22 ม.ค.60 รังสิต.132
แพ้น็อก3 เพชรมรกต แม็กจันดี 1 มิ.ย.60 รดน.137ลด4 ป.
แพ้คะแนน ธงชัย เพชรรุ่งเรือง 15 ก.ค.63 รดน.137.4-1.4
ชนะคะแนน รักสมหมาย เงาะบางกะปิ 26 ส.ค.63 รดน.ไม่ชั่ง มวยแทนกะทันหัน
ชนะคะแนน มาเทียส เซเว่นมวยไทย (อิตาลี) 1 ต.ค.63 รดน.143-1มวยแทน
แพ้น็อก3 จอมโหด ช.เกตุวีณา 26 มี.ค.64 ลพน.137.4-.4
จะชนะ
รักสมหมาย เอกโปรทีมแอนด์เซลส์ (สิทธิปากพนัง,ส.สมหมาย) 138.2 มวย จ.ระนอง ซ้อมที่ค่ายสิงห์ป้อมปราบ
สูงยาวเข่าแหลมแข้งซ้ายดีเปิดเกมขวางหน้าแทงล็อกรัดตีโยนแทงรองออกตัวได้
แพ้ฟาวล์3 เฉลิมชัย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม 28 ธ.ค.62 อ้อมน้อย.133
แพ้คะแนน ฤทธิเดช ศิษย์เชฟบุญธรรม 13 ก.พ.63 รดน.134.9-2.9
แพ้คะแนน ใบไผ่ โยธารักมวยไทย 15 ก.ค.63 รดน.140.7-1.7
แพ้คะแนน เพชรลำสินธุ์ ช.ห้าพยัคฆ์ 26 ส.ค.63 รดน.มวยแทนกะทันหันไม่ชั่ง
แพ้คะแนน นนทชัย จิตรเมืองนนท์ 26 ก.ย.63 อ้อมน้อย.137ต่อ1ป.
แพ้คะแนน เพื่อไทย พ.พนมพร 7 พ.ย.63 อ้อมน้อย.138
แพ้คะแนน ทรัพย์มณี แอนนี่มวยไทย 16 ธ.ค.63 รดน.141-1
ชนะคะแนน ปฏักทอง ปากบางค้าข้าว19 มี.ค.64 ลพน.136.8-2.8ต่อ2ป. (เฮอริเคนเล็กกว่าเยอะ)
……………………………………….
3.(คู่เอก)ธงสยาม เกียรติทรงฤทธิ์ (ว.สุริยนต์) 137.5ขาด.5 มวย จ.กรุงเทพฯ ซ้อมที่เกียรติทรงฤทธิ์ เสี่ยเบ็นคุมเข้ม
สูงยาวฝีมือครบเครื่องดักเตะดักต่อยแข้งซ้ายแรงพลิ้วเหลี่ยมหักพวงมาลัยดีฉลาดรวดเร็ว
เสมอ เผด็จศึก ก.กัมปนาท 1 ก.ย.63 จ.สมุทรปราการ.134.1-.1 (สามหนุ่มสามมุม)
แพ้คะแนน มรดกเพชร มวยเด็ด 789 17 ต.ค.63 แม็กซ์มวยไทย.61.2
แพ้คะแนน สุริยันต์เล็ก พ.เย็นยิ่ง 28 พ.ย.63 จ.นครสวรรค์.129.3-1.3
ชนะคะแนน ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ 21 ก.พ.64 ตะวันนา.133.4-.4
ชนะน็อก3 สลาตัน จิตรเมืองนนท์ 3 เม.ย.64 ตะวันนา.133
จะแพ้
ชาติพยัคฆ์ ช.ห้าพยัคฆ์ (เพชรงาม เกียรติกำพล,ฉ.อจลบุญ,อ.วันเพ็ญ) 138 มวย จ.ศรีสะเกษ ซ้อม กับยอดวิชา ที่คลองสามวา
มวยขวาฝีมือครบเครื่องเตะต่อยแรงวงในเกาะเหนียวแน่นหมัดศอกแรงเก๋าเกมกว่า
ชนะคะแนน เด่นนาโพธิ์ ส.ธัญญลักษณ์ 28 ส.ค.63 รังสิต.135.6-.6
แพ้น็อก5 เพชรดำ เพชรยินดีอะคาเดมี่ 16 ต.ค.63 รังสิต.135.1-1.1ชิงแชมป์ว่าง รุ่นไลท์เวท 135 ป. มวยมันส์วันศุกร์
แพ้คะแนน มรดกเพชร มวยเด็ด789 27 พ.ย.63 รังสิต.136.2-1.2
แพ้คะแนน ก้องธรณี ส.สมหมาย 15 มี.ค.64 รดน.137.2-2.2
……………………………………….
4.โจ๊กเกอร์ แป๊ะสายสี่ (เพชรสี่หมื่น,นกยีนส์ลาดกระบัง) 128 มวย จ.นครศรีฯ ซ้อมที่ค่ายเพชรสี่หมื่น
มวยเข่าล้วนๆเปิดเกมล็อกรัดตีเหนียวแน่นใจเกินร้อยศอกสวนแรงบู๊ดุดันเดินติดๆดีพลิกไปมาอีกครั้ง
แพ้คะแนน ฉลามดำ ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่ 13 ม.ค.63 รดน.119.3-3.3
แพ้คะแนน กานต์ชัย จิตรเมืองนนท์ 6 ก.พ.63 รดน.118.6-1.6/107-1
แพ้คะแนน อีสานใต้ ศิษย์เซฟบุญธรรม 15 ก.ย.63 อ้อมน้อย.123.4-2.4
ชนะคะแนน เก้าพยัคฆ์ ย.อันดามัน 6 ต.ค.63 รังสิต.125-3
แพ้คะแนน สิงห์หิรัญ ภูเก็ตสิงห์มวยไทย 3 พ.ย.63 รังสิต.126.5-.5
ชนะคะแนน นพเดช ช.ห้าพยัคฆ์ 15 มี.ค.64 รังสิต.126.3(ชนะ2เสมอ1เสียง)
จะชนะ
นพเดช แดงเขาทราย (ม้าเหล็ก,ช.ห้าพยัคฆ์,ศิษย์ก้องสยาม) 128 มวย จ.สุรินทร์ ซ้อมที่ช.ห้าพยัคฆ์
มวยเข่าเปิดเกมเตะต่อยแรงหมัดต่อยแรงบู๊ดุดันอาวุธหนักแรงหลักเหลี่ยมดีรองออกตัวได้
แพ้น็อก4 เพชรน้ำงาม เกียรติพันธมิตร 29 มิ.ย.62 อ้อมน้อย108.6-.6
แพ้คะแนน วิศณุพร ยุ้ยการช่าง 29 ก.ค.62 รดน.112.8ขาด.2แทนทั้งคู่
แพ้คะแนน จงสนั่น ลูกบุญมี 26 ต.ค.62 อ้อมน้อย.114-1
แพ้น็อก3 ไมค์ ส.พลูสวัสดิ์ 23 ม.ค.63 รดน.114.7-1.7
แพ้คะแนน วิษณุพร ยุ้ยการช่าง 5 ส.ค.63 รดน.120.6
ชนะน็อก4 ขวัญ เข้มมวยไทยยิมส์ 23 ก.ย.63 รดน.121.6-1.6
ชนะน็อก4 จังโก้ ส.บึงบางแพ 9 พ.ย.63 รังสิต.129.3-2ป.
แพ้คะแนน โจ๊กเกอร์ แป๊ะสายสี่ 15 มี.ค.64 รังสิต.126
……………………………………….
ถ่ายทอดสดผ่าน เพจ ศึกจ้าวมวยไทย
5.ฟ้าหลังฝน แจ๊คกี้ยิมส์ 128
ชนะ เผด็จศึก ร.ร.กีฬาสกลนคร
ชนะคะแนน ยอดกตัญญู ต.สี่ทิศ จ.ร้อยเอ็ด
แพ้คะแนน บัวขาวเล็ก บอยสามพราน จ.หนองบัวลำภู
จะชนะ
แฟนต้า เกียรติชาละวัน 128
ชนะน็อก2 ศิริเพชร ศิษย์พิทักษ์ชัย 17 พ.ย.62 บลูอารีน่า.111
ชนะน็อก2 ยอดเพชรสยาม เพชรเจริญ 17 ธ.ค.62 จ.เพชรบูรณ์
แพ้คะแนน สิทธิศักดิ์ ส.ประสพโชค 31 มี.ค.64 รังสิต.125.9-.9
……………………………………….
6.โอท๊อป เอ็นนีมวยไทยยิมส์ (ส.บริสุทธิ์) 122.2-.2 มวยแทนปราบปราม ป.เปาอินทร์
ชนะน็อก2 เพชรแท้ อริษากรุ๊ป 11 ม.ค.62 อ้อมน้อย.102-2
ชนะคะแนน แสนชัย ลูกถ้ำเสือ 31 ม.ค.63 ลพน.100(ชก2พัก2นาที)
ปราบปราม ป.เปาอินทร์ (ท.ยอดพุทธ) 120
ชนะคะแนน เพชรพลังใหม่ เงาะบางกะปิ 11 ธ.ค.62 รดน.แทนทั้งคู่
แพ้น็อก3 เพชรชวนชม ลูกบ้านใหม่ 22 ม.ค.63 รดน.114.6-.6
จะแพ้
ลูฟี่ เดอะเบสท์มวยไทยยิม (ส.มงคลการช่าง) 121ขาด1 มวย จ.นครพนม
แพ้คะแนน แม็กนั่ม ดาบรันสารคาม 22 ต.ค.63 จ.ร้อยเอ็ด.
แพ้คะแนน เดชเมืองศรี เดชเพชรสีทอง 9 พ.ย.63 ร้อยเอ็ด.
……………………………………….

ตรวจโควิดทุกคน

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *